Tin mới nhất

Được tạo bởi Blogger.
Thứ Bảy, 13 tháng 8, 2016

Chứng chỉ tiếng Anh A2 có thời hạn bao lâu?

Chứng chỉ tiếng Anh A2 có thời hạn bao lâu?

Chứng chỉ tiếng Anh A2 là một trong những chứng chỉ tiếng Anh quốc tế mà người học tiếng Anh luôn mong muốn đạt được. Tuy nhiên với mỗi loại chứng chỉ tiếng Anh quốc tế lại có những thời hạn và hình thức thi khác nhau.

Chứng chỉ tiếng Anh A2 có thời hạn bao lâu là câu hỏi của nhiều bạn học tiếng Anh thắc mắc. Trong nội dung dưới đây chúng tôi sẽ chia sẻ với các bạn về thông tin chi tiết của chứng chỉ tiếng Anh A2 và những điều cần biết.
Chứng chỉ tiếng Anh A2 có thời hạn bao lâu?

1. Chứng chỉ tiếng Anh A2 có thời hạn bao lâu?

Khác với các chứng chỉ tiếng Anh IELTS, TOEIC… chứng chỉ tiếng Anh A2 có thời hạn vĩnh viễn. Đây cũng là một trong những lý do nhiều người lựa chọn học thi chứng chỉ tiếng Anh quốc tế này.

2. Đơn vị nào cấp chứng chỉ tiếng Anh A2

Hiện nay có rất nhiều cơ sở tự mình nhận là cấp chứng chỉ tiếng Anh A2, tuy nhiên, số đơn vị được cấp chứng chỉ tiếng Anh này ở Việt Nam lại rất hạn chế.

Miềm bắc: có 4 trường cấp chứng chỉ này đó là: Trường Đại học Ngoại ngữ – ĐHQGHN, Đại học Sư phạm Hà Nội, Đại học Hà Nội, Đại học Thái Nguyên

Miềm Trung: Có 3 trường cấp: Đại học Vinh, Đại học Ngoại ngữ – Đại học Huế, Đại học Ngoại ngữ – Đại học Đà Nẵng.

Miền Nam: có 2 trường và 1 trung tâm được cấp chứng chỉ này: Đại học SP TP HCM, Đại học Cần Thơ, Trung tâm SEAMEO RETRAC

3.Đối tượng dụ thi chứng chỉ tiếng Anh A2

Chứng chỉ tiếng Anh A2 là một trong những chứng chỉ tiếng Anh khó thi và khó học của chương trình tiếng Anh quốc tế. Tuy nhiên, số lượng người học và thi chứng chỉ này đã được quy định tại Thông tư của BGD&ĐT như sau:

Theo thông tư mới nhất của Bộ Nội vụ (11/2014/TT­BNV) thì trong điều 7 (Ngạch chuyên viên) về phần tiêu chuẩn về trình độ đào tạo và bồi dưỡng

có quy định như sau: Có chứng chỉ ngoại ngữ tương được bậc 2 (chứng chỉ A2)…..mục C khoản 4 Điều 7 (thông tin thêm: Chuyên viên chính theo

thông tư yêu cầu là chứng chỉ tiếng Anh B1, Chuyên viên cao cấp chứng chỉ tiếng Anh B2).

Trong Thông tư liên tịch số 20/2015/TTLT­BGDĐT­BNV thì tại Điều 4: Giáo viên mầm non hạng II, Điều 5: Giáo viên mầm non hạng III thì

hai hạng giáo viên này phải Có trình độ ngoại ngữ bậc 2 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT­BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ

Giáo dục và Đào tạo ban hành Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam hoặc có chứng chỉ tiếng dân tộc đối với những vị trí việc làm

yêu cầu sử dụng tiếng dân tộc; (thông tin thêm: Giáo viên mầm non hạng IV chỉ cần chứng chỉ ngoại ngữ A1).

Chứng chỉ tiếng Anh A2 là một trong 6 chương trình học của chứng chỉ tiếng Anh quốc tế.


ĐỊA ĐIỂM TIẾP NHẬN HỒ SƠ THI TUYỂN TIẾNG ANH A2 DO ĐẠI HỌC SƯ PHẠM HÀ NỘI ĐÀO TẠO VÀ CẤP CHỨNG CHỈ TẠI HÀ NỘI
TRƯỜNG TRUNG CẤP ĐA NGÀNH HÀ NỘI
🏨 Phòng 105 Nhà C - Số 169 Nguyễn Ngọc Vũ - Trung Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội
 Điện thoại: 04.6680.5663
 Hotline: 0989.452.462 - 0972.977.257
 Mail: tuyensinhdaotao.edu@gmail.com


Chứng chỉ tiếng Anh A2 có thời hạn bao lâu?
  • Blogger Comments
  • Facebook Comments

0 nhận xét:

Đăng nhận xét

Top 2 3 4 5 6 7 8